Những hướng dẫn cơ bản dành cho New Trainer

Bài viết hay nhất1

Làm thế nào để di chuyển trong game?

• Xách ass lên và đi thôi, PokemonGo là tựa game tăng cường thực tại ảo. Nó sẽ định vị vị trí trong game của bạn bằng GPS, hình ảnh trong game chính là bản đồ khu vực xung quanh các bạn trong môi trường thật.

Tôi di chuyển rồi nhưng vẫn không có gì thay đổi?

• Vì định vị bằng GPS, nên sẽ có sai số nhất định ( cỡ 8-10m, hên xui có thể cao hơn ). Nên bạn phải di chuyển thực sự chứ không phải đi lại trong tòa nhà, trong sân.

Tôi không thể ra ngoài, tôi có thể bắt được pokemon không?

• Vẫn có cách, bạn dùng item Incense để dụ pokemon lại gần, thời gian 30p. Giá 80 coin trong game.

Làm thế nào để lên lv cho nhân vật?

• Hiện tại mình biết mỗi cách là bắt pokemon. Ngoài ra bạn có thể mua thêm quả trứng x2 exp trong shop ( Mất tiền ngu vì vụ này, tưởng mua trứng ấp nở ra cái gì, ai dè đợi hết 30p k ra, vào xem lại nó ghi x2 exp 30p  Những hướng dẫn cơ bản dành cho New Trainer 1f602 )

Làm thế nào để tăng CP (combat power) cho pokemon?

• Transfer các pokemon cùng loại, cùng hệ để có điểm candy, dùng candy đó để up pokemon chính mà bạn muốn ( mỗi loại pokemon có 1 loại candy khác nhau, chỉ dùng để up cho cùng loại )

Làm sao để tiến hóa cho pokemon?

• Cũng như trên, khi bạn đủ candy nhất định thì sẽ có thể tiến hóa được ( nút elvove )

Training pokemon như thế nào?

• Bạn phải đạt level 5, rồi đi tới phòng GYM theo bản đồ của bạn

Pokestop là gì?

• Làm chấm xanh da trời trên bản đồ, bạn tới đó và nhấp vào chấm xanh. Nôm na nó là nơi nhận đồ ( ra pokeball, trứng..vv )

Làm sao để biết pokemon đang ở gần mình?

• Bạn để ý xuống bên dưới góc phải. Có hiển thị bước chân, bước chân càng ít thì bạn càng ở gần pet.

Các item trong shop có tác dụng gì?

• Trong shop có bán : Pokeball, Incense, Lucky Egg, Lure Module, Egg Incubator, Bag upgrade và Pokémon Storage Upgrade.

• Pokeball thì ez rồi, Incense dùng để thu hút pokemon lại gần vị trí của bạn, nên dùng khi bạn k có thời gian ra ngoài. Gọi pokemon đến và bắt. Thời gian 30p
    • Lucky Egg dùng để x2 exp cho nhân vật. Thời gian 30p.
    • Lure Module cũng là một dạng thu hút pokemon, dùng tại PokeStop, nôm na nó sẽ thu hút pokemon đến PokeStop cho bạn, điểm đặc biệt là những người chơi khác cũng được hưởng ké khi bạn dùng item này.
    • Egg Incubator : cái này thì mình chưa rõ lắm vì chưa có trứng để thử, đại khái chắc là dùng để ấp trứng.
    • Bag upgrade và pokemon storage upgrade là mở rộng hòm chứa item, pokemon lên 50 ô.

Nguồn: VoZ Forums
You cannot reply to topics in this forum